Thông tin
Các Esiliiga là bộ phận thứ hai trong hệ thống giải đấu bóng đá Estonia . Các Esiliiga được xếp hạng thấp hơn Meistriliiga và trên Esiliiga B .
| XH | Đội bóng | |
|---|---|---|
| 1 |
|
JK Welco Elekter |
| 2 |
|
Viimsi MRJK |
| 3 |
|
Flora Tallinn II |
| 4 |
|
FC Elva |
| 5 |
|
FC Maardu |
| 6 |
|
JK Tallinna Kalev |
| 7 |
|
Tallinna FC Levadia II |
| 8 |
|
FC Nomme United U21 |
| 9 |
|
Tallinna FC Ararat TTU |
| 10 |
|
Nomme JK Kalju II |
| Tr | T | H | B | Điểm | Ghi | Mất | +/- | T% | H% | B% | Avg G | Avg M | 6 trận gần đây |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 26 | 17 | 3 | 6 | 54 | 75 | 38 | 37 | 65.4 | 11.5 | 23.1 | 2.9 | 1.5 | B B T T T B ? |
| 26 | 14 | 5 | 7 | 47 | 50 | 26 | 24 | 53.8 | 19.2 | 26.9 | 1.9 | 1.0 | B T T B T T ? |
| 26 | 13 | 5 | 8 | 44 | 62 | 42 | 20 | 50.0 | 19.2 | 30.8 | 2.4 | 1.6 | B T B T H T ? |
| 26 | 12 | 5 | 9 | 41 | 43 | 37 | 6 | 46.2 | 19.2 | 34.6 | 1.7 | 1.4 | H T B T H T ? |
| 26 | 11 | 5 | 10 | 38 | 43 | 54 | -11 | 42.3 | 19.2 | 38.5 | 1.7 | 2.1 | T B T B T T ? |
| 26 | 10 | 5 | 11 | 35 | 48 | 50 | -2 | 38.5 | 19.2 | 42.3 | 1.8 | 1.9 | T H T T B B ? |
| 26 | 11 | 1 | 14 | 34 | 49 | 52 | -3 | 42.3 | 3.8 | 53.8 | 1.9 | 2.0 | H T B B T B ? |
| 26 | 7 | 6 | 13 | 27 | 43 | 57 | -14 | 26.9 | 23.1 | 50.0 | 1.7 | 2.2 | T B T H B B ? |
| 26 | 6 | 7 | 13 | 25 | 31 | 56 | -25 | 23.1 | 26.9 | 50.0 | 1.2 | 2.2 | T H B H B B ? |
| 26 | 6 | 4 | 16 | 22 | 35 | 67 | -32 | 23.1 | 15.4 | 61.5 | 1.3 | 2.6 | B B B B B T ? |